Wasaidie. Wanakutegemea!

Sema ukweli hata kama unauma
Sema ukweli hata kama unauma
Na Christian Bwaya
Majuzi nilifika kwenye ofisi za elimu kutafuta taarifa fulani. Nilisikitika kushuhudia mkubwa wa elimu akiwafokea walimu hadharani bila staha. Mkubwa huyu ni mwalimu aliyepandishwa cheo kuwahudumia walimu. Kwa hiyo, kimsingi, mwalimu huyu anawadharau walimu wenzake kwa sababu ya madaraka.

Nilifikiri angenifokea na mimi niliyekwenda kwa shughuli nyingine. Ilikuwa kinyume. Alinihudumia kwa unyenyekevu pengine kwa sababu alijua mimi sio ‘mwalimu’.

Nikajiuliza kwa nini Mwalimu Mkubwa anawakosea heshima walimu wake? Kisa hiki kilinifundisha jambo moja. Walimu ni sehemu ya matatizo ya walimu.

Naam. Walimu ‘waliofanikiwa’ kuachana na chaki ni mwiba kwa walimu wanaofundisha watoto mashuleni. Mwalimu akiachana na ualimu anawageuka wenzake. Anataka kuthibitisha kuwa yeye sasa sio mwalimu tena.

Katika mazingira ambayo taasisi nyingi binafsi zinazofanyia siasa masuala ya elimu kwa kuwanyonya (na wakati mwingine kuwadhalilisha) walimu, ungetegemea walimu kokote walipo wangewasaidia wenzao.

Kwamba kama wewe kitaaluma ni mwalimu na sasa uko kwenye nafasi nyingine (serikalini, NGO, taasisi nyingine) usiwatumie walimu kuwaonesha kuwa wewe sio sasa mwalimu tena. Wasaidie. Wanakutegemea.

Author: Sir Gunda

A Friend of Education

Usikae kimia sema kitu juu ya nukuu hizi

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.