Hii ni Wiki ya Elimu: Je, ni changamoto zipi zinaikabili sekta ya elimu nchini?

Hii ni #WikiYaElimu inayoadhimishwa kila mwaka wiki ya mwisho ya mwezi wa nne baada ya Mkutano Mkuu wa pili wa kiulimwengu wa elimu uliofanyika Dakar Senegal mwaka 2000 na kaulimbiu katika ngazi ya kitaifa ni “Uwajibikaji kwa Lengo la Maendeleo Endelevu lengo namba Nne na Ushiriki wa Wananchi.

Maadhimisho haya kitaifa yanafanyika mkoani Mtwara. Je, ni changamoto zipi zinaikabili sekta ya elimu nchini?

485716_443275602381579_861049680_n

Tunapoelekea kutengeneza nchi ya viwanda sekta ya elimu bado ina changamoto nyingi.

Gazeti la Tanzania Daima 26/04/2017 linaripoti kuwa shule ya msingi Michiga B wilayani Nanyumbu mkoani Mtwara iliyoanzishwa miaka 12 iliyopita ikiwa na wanafunzi 743 wanatumia madarasa mawili tu.

Wakati huo huo shule hiyo inauhaba wa matundu ya vyoo ambapo wanafunzi 743 wanatumia matundu sita tu ya vyoo wakati walimu hawana kabisa vyoo na hivyo kulazimika kwenda kwa majirani wanaoizunguka shule hiyo.

Ni hatua gani zinaweza kuchukuliwa ili kuweza kutatua changamoto hizi na nyingine nyingi zinazoikabili sekta ya elimu?

Author: Sir Gunda

A Friend of Education

Usikae kimia sema kitu juu ya nukuu hizi

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.